เมื่อวันพุธที่ ๑๔ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๗ เทศบาลตำบลปากพะยูน บริหารงานโดยนายยุสุบ แหละตี นายกเทศมนตรีตำบลปากพะยูน และคณะผู้บริหาร มอบให้ พ.จ.อ.อรุณ คงชู นักบริหารงานสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เจ้าหน้าที่กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อมเทศบาลตำบลปากพะยูน ลงพื้นที่พัฒนาเพื่อปรับปรุงภูมิทัศน์และความสะอาด ณ สวนภูมิทัศน์เทศบาลตำบลปากพะยูน
![](https://www.pakpayoon.go.th/wp-content/uploads/2024/02/งานสภา-1-724x1024.jpg)